VGI ร่วมกับชมรมวีจีไออาสา มอบอุปกรณ์การเรียนสำหรับพระสงฆ์ศึกษาพระธรรมวินัย วัดท่าพง จ.สระบุรี
05 ตุลาคม 2565
![](https://hub.optiwise.io/storage/36/press-release/2022/10/20221005-1.jpg)
บริษัท วีจีไอ จำกัด (มหาชน) ร่วมกับชมรมวีจีไออาสา จัดทำโครงการ CSR ประจำปี 2565 ณ วัดท่าพง ต.ปากเพรียว อ.เมืองสระบุรี จ.สระบุรี นำโดย คุณจารุพร ไวยนันท์ กรรมการบริษัท คุณพิฑชาภัตสรร์ จิตต์โอภาส ผู้อำนวยการฝ่ายบัญชี และ คุณสุนันญา ศรีน้อยขาว ผู้อำนวยการฝ่ายทรัพยากรมนุษย์บริษัท วีจีไอ จำกัด (มหาชน) เป็นตัวแทนมอบอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ พร้อมติดตั้งเพื่อใช้ประโยชน์ในกิจกรรมภายในวัด และอุปกรณ์การเรียนการสอนพร้อมของอุปโภค-บริโภค ให้ใช้เป็นประโยชน์สำหรับการศึกษาของพระสงฆ์ที่มาศึกษาพระธรรมวินัย (นักธรรมตรี โท เอก) จำนวน 60 รูป
![](https://hub.optiwise.io/storage/36/press-release/2022/10/20221005-2.jpg)
![](https://hub.optiwise.io/storage/36/press-release/2022/10/20221005-3.jpg)
![](https://hub.optiwise.io/storage/36/press-release/2022/10/20221005-4.jpg)
![](https://hub.optiwise.io/storage/36/press-release/2022/10/20221005-5.jpg)